Globalnews

September 27, 2023 2:04 pm

മൃഗങ്ങളിലെ ആഗോള ആന്റിബയോട്ടിക് ഉപയോഗം 3 വർഷത്തിനുള്ളിൽ 13% കുറഞ്ഞു; എന്നാൽ പ്രാദേശിക അസമത്വങ്ങൾ നിലനിൽക്കുന്നു

2017 മുതൽ 2019 വരെയുള്ള മൂന്ന് വർഷത്തിനുള്ളിൽ മൃഗങ്ങളിലെ ആന്റിമൈക്രോബയലുകളുടെ ആഗോള ഉപയോഗം 13 ശതമാനം കുറഞ്ഞുവെന്ന് വേൾഡ് ഓർഗനൈസേഷൻ ഫോർ അനിമൽ ഹെൽത്ത് അടുത്തിടെ പുറത്തിറക്കിയ ആൻറിബയോട്ടിക് ഉപയോഗത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഏഴാമത്തെ റിപ്പോർട്ടിൽ പറഞ്ഞു.
മൃഗങ്ങളിലെ ആന്റിമൈക്രോബയൽ ഉപയോഗത്തെക്കുറിച്ച് സ്ഥിരമായി അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്ത 80 രാജ്യങ്ങൾ നൽകിയ ഡാറ്റയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ് വിശകലനം.
എന്നിരുന്നാലും, റിപ്പോർട്ട് പ്രാദേശിക വ്യത്യാസങ്ങളും ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു: ഏഷ്യ, ഫാർ ഈസ്റ്റ്, ഓഷ്യാനിയ, യൂറോപ്പ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള 49 രാജ്യങ്ങൾ ആന്റിമൈക്രോബയലുകളുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള കുറവ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തപ്പോൾ, ആഫ്രിക്കൻ, അമേരിക്കൻ പ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ബാക്കിയുള്ള 31 എണ്ണം മൊത്തത്തിൽ വർദ്ധനവ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.
ഈ ആഗോള വിശകലനത്തിൽ പങ്കെടുക്കാൻ 182 അംഗങ്ങളേയും 11 അംഗങ്ങളല്ലാത്തവരേയും ക്ഷണിച്ചപ്പോൾ, 157 പങ്കാളികൾ അവരുടെ ഡാറ്റ WOAH-ന് സമർപ്പിച്ചു.
എല്ലാ WOAH പ്രദേശങ്ങളിലും, അമേരിക്കയിലും ആഫ്രിക്കയിലും ആന്റിമൈക്രോബയൽ അളവ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്ന പങ്കാളികളുടെ എണ്ണം ഗണ്യമായി വർദ്ധിച്ചു. ഈ വർഷം, WOAH ഡാറ്റ ആക്‌സസിബിലിറ്റി വേഗത്തിലാക്കാനും തെളിവുകൾ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സംഭാവന നൽകാനും ഗ്ലോബൽ ഡാറ്റാബേസ് ഫോർ ANImalantiMicrobial USE (ANIMUSE) എന്ന ഒരു ഇന്ററാക്ടീവ് ഓൺലൈൻ പ്ലാറ്റ്‌ഫോം അവതരിപ്പിച്ചു. തീരുമാനമെടുക്കൽ.
2022 നവംബറിൽ ഒമാനിൽ നടന്ന ആന്റിമൈക്രോബയൽ പ്രതിരോധത്തെക്കുറിച്ചുള്ള മൂന്നാമത്തെ ആഗോള ഉന്നതതല മന്ത്രിതല സമ്മേളനത്തിൽ നിശ്ചയിച്ച ലക്ഷ്യങ്ങളെ പരാമർശിച്ച്, WOAH ഡയറക്ടർ ജനറൽ മോണിക്ക് എലോയിറ്റ്,
മന്ത്രിതല സമ്മേളനത്തിൽ, 47 രാജ്യങ്ങൾ 2030 ഓടെ മൃഗങ്ങളിലും കൃഷിയിലും ഉപയോഗിക്കുന്ന ആന്റിമൈക്രോബയലുകളുടെ മൊത്തം അളവ് 30-50 ശതമാനമെങ്കിലും കുറയ്ക്കാൻ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരായി.
157 പങ്കാളികളിൽ ഏകദേശം 107 പേർ (68 ശതമാനം) വളർച്ചാ പ്രമോട്ടറുകളായി ആന്റിമൈക്രോബയലുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് നിയമനിർമ്മാണത്തോടെയോ അല്ലാതെയോ നിർത്തിയതായി റിപ്പോർട്ട് കാണിച്ചു.
157 പേരിൽ 24 പേർ മാത്രമാണ് വളർച്ചാ പ്രമോട്ടർമാരായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ആന്റിമൈക്രോബയൽ ഏജന്റുകളെക്കുറിച്ചുള്ള വിശദാംശങ്ങൾ നൽകിയത്. ഇവയിൽ, ഫ്ലവോമൈസിൻ, ബാസിട്രാസിൻ, അവിലാമൈസിൻ, ടൈലോസിൻ എന്നിവയാണ് കൂടുതലായി ഉപയോഗിച്ചിരുന്നത്.
WOAH അനുസരിച്ച് ക്വാണ്ടിറ്റേറ്റീവ് ഡാറ്റ റിപ്പോർട്ടുചെയ്യുന്നതിനുള്ള പ്രധാന തടസ്സങ്ങൾ ഐടി ടൂളുകളുടെയും ഫണ്ടുകളുടെയും മനുഷ്യവിഭവശേഷിയുടെയും അഭാവമായിരുന്നു; നിയന്ത്രണ ചട്ടക്കൂടുകളുടെ അഭാവം; ദേശീയ അധികാരികളും സ്വകാര്യമേഖലയും തമ്മിലുള്ള ഏകോപനത്തിന്റെയും സഹകരണത്തിന്റെയും അഭാവം; അപര്യാപ്തമായ നിയന്ത്രണ നിർവ്വഹണവും ആന്റിമൈക്രോബയൽ ഏജന്റുമാരെ നിരീക്ഷിക്കുന്നത് തടയുന്ന സാഹചര്യങ്ങളും.
കൂടാതെ, ടെട്രാസൈക്ലിനുകൾ മൊത്തം ഉപയോഗിച്ച തുകയുടെ ഏകദേശം 35.6 ശതമാനവും പെൻസിലിൻസും (13.3 ശതമാനം) പോളിപെപ്റ്റൈഡുകളും (8.7 ശതമാനം) ഉൾപ്പെടുന്നു. HP-CIA-കളിൽ, ഉപയോഗിച്ച ആന്റിമൈക്രോബയലുകളിൽ മാക്രോലൈഡുകളും (8.7 ശതമാനം), ഫ്ലൂറോക്വിനോലോണുകളും (3.4 ശതമാനം) റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.
"ഒരു പുതിയ ആൻറിബയോട്ടിക്കിന്റെ വികസനത്തിന് ഒരു ദശാബ്ദക്കാലത്തെ സമർപ്പിത പരിശ്രമവും ഒരു ബില്യൺ ഡോളറിന്റെ നിക്ഷേപവും ആവശ്യപ്പെടുന്ന ഒരു ലോകത്ത്, നമ്മുടെ നിലവിലുള്ള ആന്റിബയോട്ടിക് ആയുധശേഖരം വരും തലമുറകൾക്കും ഫലപ്രദമാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ടത് എല്ലാവരുടെയും ഉത്തരവാദിത്തമാണ്,"

Scroll to Top